งานเลี้ยงรับรอง Thailand Open House
- หน้าหลัก
เมื่อวันที่ 3 กรกฎาคม 2567 นายภิสรรค์รัฐ นิลพันธ์ อัครราชทูตที่ปรึกษา (ฝ่ายศุลกากร) รักษาราชการแทนอัครราชทูต (ฝ่ายศุลกากร) นางสาวณัฐพร โพธิยอด เลขานุการเอก (ฝ่ายศุลกากร) และเจ้าหน้าที่ประจำสำนักงานที่ปรึกษาการศุลกากร ณ กรุงบรัสเซลส์ เข้าร่วมงานเลี้ยงรับรอง Thailand Open House ณ ทำเนียบเอกอัครราชทูต ณ กรุงบรัสเซลส์ โดยมีนางกาญจนา ภัทรโชค เอกอัครราชทูต ณ กรุงบรัสเซลส์ เป็นประธาน
งานเลี้ยงรับรองนี้จัดขึ้นเพื่อขอบคุณและส่งเสริมกิจกรรมขององค์กร Oasis Belgium ที่ได้ให้ความช่วยเหลืออย่างต่อเนื่องแก่คนไทยในเบลเยียมและลักเซมเบิร์กที่ประสบปัญหาความรุนแรงในครอบครัว ปัญหาการเข้าถึงความช่วยเหลือของรัฐและกระบวนการทางยุติธรรม และเพื่อกระชับความสัมพันธ์กับองค์กรและหน่วยงานต่าง ๆ ของเบลเยียมและ EU ที่ทำงานร่วมกับสถานเอกอัครราชทูต คณะทูต ตลอดจนชุมชนคนไทย
นอกจากนี้ ภายในงาน ยังมีการเผยแพร่ศิลปะวัฒนธรรมไทยผ่านการแสดงของเยาวชนศิลปินคณะมรดกใหม่จากประเทศไทย ซึ่งเป็นกลุ่มเยาวชนที่ได้รับการสอนทักษะศิลปะการดนตรีผสมผสานไทย-ตะวันตก จากศิลปินแห่งชาติ ครูช่าง ชนประคัลภ์ จันทร์เรือง
ในการนี้ Ms. Aslina Abu Kasim ผู้ช่วยทูต (ฝ่ายศุลกากร) มาเลเซีย ณ กรุงบรัสเซลส์ พร้อมด้วยคู่สมรส และ Mr. Alexander Paul จากสำนักงานต่อต้านการฉ้อฉลแห่งสหภาพยุโรป (OLAF)เข้าร่วมงานด้วย
วันที่ปรับปรุงล่าสุด : 9 กรกฎาคม 2567 16:26:04
จำนวนผู้เข้าชม : 12
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ : สำนักงานที่ปรึกษาการศุลกากร ณ กรุงบรัสเซลส์
Dreve du Rembucher 89 1170 Brussels, Belgium
หมายเลขโทรศัพท์ : +32-2-660-5759, 5835
อีเมล์ : thaicustoms@skynet.be