กิจกรรมจิตอาสาเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี 3 มิถุนายน 2567
- หน้าหลัก
เมื่อวันที่ 14 มิถุนายน 2567 นายภิสรรค์รัฐ นิลพันธ์ อัครราชทูตที่ปรึกษา (ฝ่ายศุลกากร) และนางสาวณัฐพร โพธิยอด เลขานุการเอก (ฝ่ายศุลกากร) เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี 3 มิถุนายน 2567 ซึ่งจัดโดยสถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงบรัสเซลส์ และสำนักงานทีมประเทศไทยในกรุงบรัสเซลส์
ในการนี้ นางกาญจนา ภัทรโชค เอกอัครราชทูต ณ กรุงบรัสเซลส์ พร้อมด้วยข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ท้องถิ่นของสำนักงานทีมประเทศไทย ได้ร่วมกันจัดเตรียมอาหารไทยเมนูข้าวหมกไก่ และเครื่องอุปโภคบริโภคต่าง ๆ ไปมอบให้แก่องค์กร Restos du Coeur เพื่อแจกให้แก่คนไร้บ้าน คนยากจน และผู้ด้อยโอกาส ซึ่งมีทั้งคนเบลเยียมและผู้อพยพลี้ภัยที่เข้ามารับประทานอาหารและรับของใช้ที่องค์กรประมาณ 250 คนต่อวัน
วันที่ปรับปรุงล่าสุด : 19 มิถุนายน 2567 16:18:06
จำนวนผู้เข้าชม : 28
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ : สำนักงานที่ปรึกษาการศุลกากร ณ กรุงบรัสเซลส์
Dreve du Rembucher 89 1170 Brussels, Belgium
หมายเลขโทรศัพท์ : +32-2-660-5759, 5835
อีเมล์ : thaicustoms@skynet.be